กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์

www.ญาณคเณศวร.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
(^_^) ยินดีต้อนรับสู่เว็บ www.ญาณคเณศวร.com
ดู: 7756|ตอบกลับ: 68

อ.เฟรญา ไพ่เทพญาณสัมผัส

[คัดลอกลิงก์]

8

11

2817

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

เครดิต
2817
กระทู้แนะนำ อ. เฟรญา จะมีสองส่วน ส่วนแรก จะเป็นบทความแนะนำตัว นะค่ะ อีกส่วนจะเป็นบทสัมภาษณ์ อาจจะยาวหน่อยนะค่ะ แต่คงทำให้ผู้อ่านเข้าใจชีวิตและวิถีทางของคนที่มาทำหน้าที่ดูดวงชะตาให้กับบุคคลอื่นๆ นะค่ะ อ่านเสร็จแล้วหากสนใจ ก็พิมพ์อะไรต่อท้าย เพื่อให้กระทู้โชว์รายละเอียดการติดต่อ อาจารย์ ได้เลยค่ะ ^__^

หมอดู....ชะตาชีวิตที่ถูกกำหนด
     ตั้งแต่เด็กๆ เริ่มจำความได้ ชีวิตวนเวียนอยู่กับหมอดู เครื่องรางของขลังคาถาอาคม มาตลอดเพราะแม่เป็นคนชอบดูดวงเป็นชีวิตจิตใจพ่อชอบเครื่องรางของขลังคาถาอาคม ส่วนตัวเองก็เป็นคนที่มีลางสังหรณ์และมักจะเป็นจริงทุกครั้งแต่ด้วยความเป็นเด็กก็ไม่เคยคิดสนใจอะไร
        พอโตขึ้นมาก็เรียนหนังสือใช้ชีวิตเหมือนคนปกติทั่วๆไปเพราะอยากมีอาชีพที่ดีมีรายได้เยอะๆ มีหน้ามีตามีครอบครัวที่ดีเหมือนแบบใครๆและเริ่มสังเกตเห็นสิ่งพิเศษในตัวเองคือการฝันเห็นเหตุการณ์ล่วงหน้าของคนใกล้ๆตัว เมื่อไหร่ที่ได้นั่งสมาธิแฟนก็จะบอกเสมอว่าทำไมมีอาการแปลกๆเหมือนไม่ใช่ตัวเราแต่ก็ไม่ได้คิดหรือสนใจอะไรมากเพราะรู้เพียงว่าช่วงนั้นกำลังสนุกกับงานสนุกกับการหาเงิน ทำอะไรก็สำเร็จมีเงินมีทอง มีฐานะที่ดีขึ้นจนหลายๆคนอิจฉาแต่สุดท้ายก็เหมือนกรรมลิขิตโชคชะตานำพาโดยการให้เราได้เข้าไปอยู่ในวงการนักเลงและผู้มีอิทธิพลมีรายได้ที่มากขึ้นมีคนนับหน้าถือตาให้ความเคารพบุญทานที่เคยทำก็เริ่มห่างหายสนุกกับการหาเงิน อำนาจความโลภและกิเลสเริ่มครอบงำจิตสัมผัสคอยตอกย้ำว่าเรากำลังเดินทางผิดแต่เราก็ไม่สนใจ เพราะความมั่นใจในตัวเองประกอบกับไปดูดวงที่ไหนหมอดูทุกคนก็มีแต่บอกว่าดีทำแล้วจะรวย จะเจริญรุ่งเรือง
     และนี้เองคือสิ่งที่ทำให้รู้ว่าตลอดเวลาใครก็ดูดวงเราไม่แม่นเพราะว่าหลังจากนั้นไม่นานเพียงข้ามคืนชีวิตได้พลิกจากฟ้าสู่เหวถูกคนใกล้ตัวที่เราไว้ใจหลอกโดนโกง ถูกใส่ร้าย ตกงานไม่มีเงิน คนที่เราเคยช่วยเหลือกลับรุมประณามไม่มีใครให้ความช่วยเหลือหนี้สินท่วมตัว เหมือนคนล้มละลายต้องย้ายที่อยู่ กลายเป็นคนตกงานลูกต้องย้ายโรงเรียนชีวิตเหมือนคนตาบอดไม่รู้จะหันไปทางไหนนอนร้องให้ทุกวันจนคิดอยากจะฆ่าตัวตาย
     จนอยู่ๆคืนหนึ่งก็ได้ฝันเห็นพระองค์หนึ่งในความฝันจำได้เพียงชื่อวัดพอรุ่งเช้าจึง searchหาในอินเตอร์เน็ตพอรู้ว่ามีอยู่จริงจึงรีบเดินทางไปแบบไม่รู้อะไรเลยใช้เพียงจีพีเอสนำทางระหว่างทางเจออุปสรรคฝนตกหนักหลงทางแต่ปฏิหาริย์ก็เกิดวันนั้นกว่าจะเดินทางไปถึงวัดประมาณ2ทุ่มวัดเงียบมากพอขึ้นไปบนศาลาก็พบเพียงพระลูกวัดเท่านั้นจู่ๆหลวงพ่อที่เห็นในความฝันก็เดินขึ้นมาบนศาลาตอนแรกตกใจไม่คิดว่าสิ่งที่เห็นในความฝันจะเป็นจริงขนาดนี้จึงได้มีโอกาสกราบท่านและเล่าปัญหาความทุกข์ต่างๆให้ท่านฟังวันนั้นท่านบอกแต่เพียงว่าอดีตเราคงเคยเป็นพ่อลูกกันมั๊ง!ไม่เป็นไรวันนี้พ่อจะช่วยลูกให้ลูกไปเรียนโหราศาสตร์น๊ะวันข้างหน้าลูกจะต้องมาช่วยคนอื่นวันนั้นงงสุดๆคิดว่าชีวิตฉันจะมาเป็นหมอดูได้ยังไงเป็นไปไม่ได้แต่ด้วยความที่ชีวิตที่มืดมิดเหมือนคนได้เห็นแสงไม้ขีดไฟและคิดว่าเผื่อจะเป็นหนทางในการเป็นเข็มทิศนำทางให้กับตนเองบ้าง อีกทั้งคงจะมีอะไรสักอย่างดลใจให้เราได้มาพบกับหลวงพ่อและยิ่งได้มาทราบภายหลังว่าปกติหลัง6โมงเย็นไปแล้วหลวงพ่อท่านจะไม่รับแขกและไม่ขึ้นมาบนศาลาเพราะกุฏิของท่านอยู่ไกลจากศาลาพระลูกวัดกับลูกศิษย์ก็ยังแปลกใจกันว่าท่านมาได้อย่างไรวันรุ่งขึ้นจึงไปหาที่เรียนโหราศาสตร์โดยหาจากทางอินเตอร์เน็ตและได้ไปลองเรียนโดยเป็นชมรมโหราศาสตร์อยู่แถวปิ่นเกล้าซึ่งเดินทางไปได้ไม่ไกลนักวันแรกที่ไปเรียนก็ได้มีโอกาสพบพระอาจารย์รูปหนึ่งจู่ๆ ท่านก็ทักว่า “ทุกข์อะไรหนักหนา”เราก็ปฏิเสธเพราะไม่อยากให้ใครรู้ปัญหาชีวิตของเรามากนักแต่ท่านกลับบอกว่า“โยมมีสิ่งพิเศษติดตัวมาโยมสวดมนต์ นั่งสมาธิเยอะๆน๊ะแล้วสิ่งพิเศษนั้นจะกลับมา”นาทีนั้นบอกตรงๆเลยว่าไม่เชื่อแต่ก็ไม่ได้ลบหลู่น๊ะ..
     หลังจากวันนั้นก็เริ่มสวดมนต์นั่งสมาธิทุกวันเวลานั่งสมาธิก็จะเปิดบทสวดต่างๆคลอเบาๆ และเริ่มรู้สึกว่าตัวเองมีอาการแปลกๆทุกครั้งที่นั่งสมาธิจนสามีมาเล่าให้ฟังว่าพอถึงบทสวดชินบัญชรเราก็จะมีอาการเหมือนเป็นคนแก่พอเข้าบทบูชาพระศิวะก็จะทำเสียงคำรามพอเข้าบทบูชาพระแม่อุมาและพระแม่ลักษมีเราก็จะรำพอถึงบทบูชาพระพิฆเนศก็จะมีอาการเหมือนช้างเป็นแบบนี้ทุกครั้งยิ่งช่วงหลังแค่เพียงได้ยินบทสวดมนต์หรือบทสวดบูชาเทพก็จะมีอาการคล้ายคนของขึ้นตลอดด้วยความแปลกใจจึงได้ไปปรึกษากับพระอาจารย์ที่ท่านเคยทักเรามาและขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ท่านบอกว่าจิตเก่ากำลังกลับมาแต่จิตปัจจุบันยังมีความหยาบเลยยังไม่สามารถเข้ากันได้ต้องฝึกนั่งสมาธิบ่อยๆหลังจากนั้นก็สวดมนต์นั่งสมาธิและไปปฏิบัติกรรมฐานมากขึ้นและอาการต่างๆ ก็ค่อยๆ หายไปแต่สิ่งที่ได้ขึ้นมาคือการดูดวงที่แม่นยำมากขึ้นมีจิตสัมผัสมากขึ้นเกิดภาพต่างๆขึ้นขณะดูดวงแม้แต่การดูดวงทางโทรศัพท์ก็สามารถเห็นภาพต่างๆที่เกี่ยวกับคนที่กำลังดูดวงให้อยู่จนหลายคนถามว่า อาจารย์รู้ได้อย่างไรดูจากอะไร ไม่เห็นอาจารย์ถามอะไรเลยแม้แต่ชื่อ-สกุลหรือวันเดือนปีเกิดจนทุกวันนี้ได้ใช้ความรู้ความสามารถพิเศษนี้ช่วยชี้แนะชี้นำให้กับคนที่มีปัญหามีความทุกข์ให้เขาสามารถแก้ปัญหาและผ่านพ้นอุปสรรคต่างๆไปได้
     ตัวอย่างเช่นมีน้องคนหนึ่งได้มาดูดวงกับอาจารย์ซึ่งอาจารย์ไม่รู้จักน้องเขามาก่อนน้องเค้าดูทุกข์มากและเล่าให้อาจารย์ฟังว่าอยู่ดีๆพ่อก็ล้มป่วย เดินไม่ได้โดยไม่ทราบสาเหตุไปหาหมอก็รักษาไม่หายไม่รู้จะทำอย่างไรแล้วจู่ๆก็มีภาพนิมิตขึ้นมาอาจารย์จึงถามไปว่าพ่อได้ไปทำอะไรเป็นการรบหลู่พระพรหมหรือเปล่าเพราะญาณของอาจารย์บอกว่าพ่อไปทำผิดกับพระพรหมไว้น้องเค้าก็เลยนึกได้ว่าพ่อไปรื้อศาลพระพรหมออกเพราะจะปลูกบ้านใหม่อาจารย์เลยบอกไปว่านั้นแหละพ่อไปรื้อศาลแบบไม่ถูกต้องไม่บอกไม่กล่าว จู่ๆก็ไปรื้อศาลของท่านให้รีบไปทำพิธีขอขมาท่านซะและทำพิธียกศาลพระพรหมใหม่แล้วพ่อก็จะหายเองหลังจากนั้นประมาณ 1อาทิตย์น้องเค้าก็โทรมาหาอาจารย์และบอกว่าพ่ออาการดีขึ้นมากตอนนี้เดินได้แล้วตั้งแต่ที่อาจารย์แนะนำไปก็รีบไปทำเลยดีใจมากๆ
     หลังจากที่ได้ดูดวงและชี้แนะให้กับคนมามากมายทุกวันนี้ทำให้อาจารย์รู้ว่าความสุขที่แท้จริงไม่ใช้การที่เราหาเงินมาได้เยอะๆหรือการมีอำนาจให้คนนับหน้าถือตาเหมือนที่เคยเป็นมาในอดีตแต่ความสุขอยู่ที่เราได้ช่วยให้คนที่เขามีความทุกข์ได้คลายทุกข์ ได้มีทางออกความเคารพนับถือที่ได้จากศรัทธาและความเชื่อมั่นว่าเราสามารถช่วยชี้แนะชี้นำหนทางให้เขาได้ต่างหากตลอดจนการได้รู้ว่าคนที่เค้ามาดูดวงกับเราแล้วชีวิตเขาดีขึ้นสิ่งที่เราชี้แนะไปแล้วเขาเอาไปแก้ปัญหาได้จริงๆนั้นแหละคือความสุขของคนเป็นอาจารย์ดูดวง
     ทุกวันนี้รายได้จากเงินค่าดูดวงจะถูกแบ่งออกเป็น2ส่วนส่วนแรกจะเป็นค่าครูเอาไว้สำหรับทำบุญในโอกาสต่างๆทั้งด้านพระพุทธศาสนาและสาธารณประโยชน์เพื่ออุทิศให้กับครูบาอาจารย์และเจ้ากรรมนายเวรของทุกๆดวงชะตาที่ได้ทำนายและชี้แนะไปและส่วนที่เหลือก็เอาไว้ใช้จ่ายทั่วๆไปทุกวันนี้ชีวิตเหมือนกับที่หลวงพ่อท่านเคยบอกไว้ว่า“วันข้างหน้าลูกจะต้องมาช่วยคนอื่น”
     มีหลายคนตั้งคำถามว่าอาจารย์คงปฏิบัติมานานปฏิบัติมาเยอะ ถึงได้มีสัมผัสพิเศษแบบนี้พระอาจารย์ท่านอธิบายให้ฟังว่า“จิตคนเรามีดวงเดียวแต่มีการเวียนว่ายตายเกิดหลายต่อหลายครั้งเพราะฉะนั้นต้นทุนทางจิตของแต่ละคนจึงไม่เท่ากันในอดีตใครเคยฝึกมามากก็สามารถฝึกต่อได้เร็วใครมีมาน้อยก็ต้องใช้เวลามาขึ้นก็เหมือนบุญของคนเรานั้นแหละแต่ละคนมีมามากน้อยไม่เท่ากัน....”
     และท่านได้เมตตาสอนศาสตร์ในการพยากรณ์ให้อีกมากมายโดยท่านบอกว่าการใช้เซ้นส์การใช้ญาณถือเป็นเรื่องปาฏิหาริย์แต่เมื่อไหร่ที่เซ้นส์หดเช่นไม่สบาย จิตตก หรือทุกข์ใจก็หมดแม่น เราควรที่จะรู้หลักการต่างๆเอาไว้บ้าง การเป็นอาจารย์ต้องรู้หลายๆศาสตร์เพื่อจะได้ช่วยคนได้หลายกลุ่มหลายประเภท

.เฟรญา ไพ่เทพญาณสัมผัส
ประวัติ:
จบหลักสูตรเลข7ตัว9ฐานหลักสูตรเลขศาสตร์ เบอร์โทรเลขที่บ้าน ทะเบียนรถหลักสูตรไพ่มหาเทพ ไพ่ oracleไพ่ทาโรต์ไพ่ภควคีตา สรรพศาสตร์การตั้งชื่อและทำนายเบอร์โทรศัพท์จากสมาคมโหราศาสตร์นานาชาติและชมรมอาศรมเจษฎา
ประสบการณ์ด้านการพยากรณ์:
พยากรณ์ดวงการกุศลที่สภากาชาดไทย,พยากรณ์การกุศลที่ม.เกษตรศาสตร์วิทยาเขตนครปฐม,ได้รับเชิญงานeventที่ประเทศอินโดนีเซีย,ได้รับเชิญงานeventที่ประเทศสิงคโปร์,เป็นอาจารย์ที่ปรึกษาด้านการพยากรณ์ให้กับพนักงานต้อนรับสายการบินemirates,อาจารย์สอนไพ่มหาเทพโรงเรียนโหราศาสตร์ ชลบุรีในสังกัด กระทรวงศึกษาธิการ,อาจารย์พิเศษสอนไขรหัสลับปรับชีวิตด้วยศาสตร์ตัวเลข,ดูดวงให้กับดารานางแบบและข้าราชการระดับสูง
ปัจจุบัน:
เป็นอาจารย์สอนไพ่มหาเทพโรงเรียนโหราศาสตร์ชลบุรีในสังกัดกระทรวงศึกษาธิการ,อาจารย์พิเศษสอนไขรหัสลับปรับชีวิตด้วยศาสตร์ตัวเลข,เป็นที่ปรึกษาให้กับพนักงานต้อนรับสายการบินemirates,เป็นที่ปรึกษาให้กับตัวแทนจำหน่ายโทรศัพท์มือถือยี่ห้อดังและพยากรณ์ให้กับนักแสดงนางแบบข้าราชการระดับสูง มากมาย

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
มาถึงช่วงสัมภาษณ์แล้ว ค่าาาาา
สัมภาษณ์ อาจารย์ เฟรญา โดย นังหนูเรยา บลาๆๆ ^_^
อิอิ หนูเป็นทีมงานมาสัมภาษณ์คนมีญาณเป็นครั้งแรก น้าาาาาา ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่าาาา
กลัวอยู่เหมือนกันงิ ว่าทีมงานคนก่อนๆ ที่หายหน้าไป เพราะโดนคนมีญาณนวดด้วยฝ่าเท้า ระหว่างสัมภาษณ์หรือเปล่า ง่ะ ^_^
ฮือๆๆๆ T_T หนูยังเด็ก พ่อแม่หนูก็ยังเล็ก เมตตาหนูด้วยน้าาาาาา (0_0) เข้าเรื่องกันเลยดีง่า

อาจารย์สาวชื่อกิ๊บเก๋ว่า‘เฟรญา’ นี้ติดต่อมาทาง อ.ปอศรีมหาโพธิญาณเพื่อมาร่วมอุดมการณ์เป็นหมอดูประจำเว็บญาณคเณศวร อ.ปอเรามิรอช้า ส่งทีมงานหน้า(สวยกว่า)ม้า3หน่วยไปทดสอบว่าจิแม่นแซบเว่อร์ขนาดไหน
ผลปรากฏว่า-- 3ผ่านนนะพี่น้อง (บร๊ะเจ้านี่มัน ThailandGot Talent หรือญาณคเณศวร)

นอกจากบทความเปิดตัวแล้วอ.ยังให้โอกาสสัมภาษณ์เพิ่มเติมอีก จั้งซี้ (ดังนี้):
ทีมงาน:.อยู่กรุงเทพป่าวคะ
.เฟรญา:ตอนนี้อยู่จ.เลยค่ะ มาออกงานอีเว้นท์ให้ธนาคารไทยพาณิชย์ทั้งเดือนค่ะ
ทีมงาน:ก็คือปกติพักอยู่ที่กรุงเทพ
.เฟรญา:ค่ะอยู่แถวปิ่นเกล้า
ทีมงาน:ช่วงที่ชีวิตพลิกตกแล้ว อ.ฝันเห็นพระรูปนึงซึ่งพอ อ.ไปตามหาก็พบจริงๆท่านอยู่ที่ไหนคะ
.เฟรญา:ราชบุรีค่ะ
ทีมงาน:นับว่าเป็นครูบาอาจารย์ท่านแรกที่ทำให้อ.ได้เข้าสู่การเป็นหมอดู
.เฟรญา:ใช่ค่ะและพอไปเรียนโหราศาสตร์ก็ได้พบพระอาจารย์อีกรูปหนึ่งซึ่งเป็นครูบาอาจารย์ที่สอนศาสตร์ต่างๆให้จนถึงวันนี้ – ศิษย์มีครูเหมือนงูมีพิษศิษย์สารพัดครูเหมือนงูสารพัดพิษ– (วาจาท่านช่างคมยิ่งนักนับถือ นับถือ)

ทีมงาน:พระอาจารย์ท่านนี้อยู่กรุงเทพหรือต่างจังหวัดคะ
.เฟรญา:กรุงเทพฯค่ะ
ทีมงาน:.เรียนวิชากับพระอาจารย์นานมั้ยคะ
.เฟรญา:ปีกว่าค่ะ
ทีมงาน:พระอาจารย์ท่านรับดูดวงด้วยป่าวคะ(แหะรู้ใช่มะ คิดไรอยู่)
.เฟรญา:ไม่ค่ะอย่างถ้ามีคนไปกราบท่านแล้วมีอะไรอยู่ท่านก็จะไม่ได้ทักหรือบอกตรงๆแต่จะบอกให้ไปทำบุญนี้ๆ นะให้ถือศีลนะ แบบนี้
ทีมงาน:.ดูดวงมากี่ปีแล้วคะ
.เฟรญา:ถ้าแบบเป็นจริงเป็นจังประมาณ 2ปีกว่าค่ะ
ทีมงาน:แล้วชื่อเฟรญานี่คือใช้ในการพยากรณ์?
.เฟรญา:ใช่ค่ะ
ทีมงาน:มีที่มามั้ยคะ
.เฟรญา:ฝันค่ะเราฝันเห็นเทพองค์นึงมาหาในฝันก็ถามว่าท่านเป็นใครท่านก็บอกว่าท่านชื่อเฟรญาเป็นเทพีแห่งความงาม ความรักทรัพย์สมบัติ ความอุดมสมบูรณ์พอตื่นก็ไปเสิร์ชในเน็ตก็มีจริงๆ  ต่อจากนั้นก็มีคนเอาไพ่กรีกมาให้
ทีมงาน: (แม๊ช่างลงตัว – อันนี้คิดจ้ะคิด)
.เฟรญา:ก่อนจะใช้ชื่อนี้ก็โทรถามพระอาจารย์ค่ะว่าดีมั้ย ท่านบอกดี ใช้เลย
ทีมงาน:ดูดวงครั้งแรกเป็นไงคะ (ครั้งแรกมักจะประทับใจซำเหมอกิ กิ)
.เฟรญา:ตอนนั้นพึ่งเรียนไพ่ได้2ใบเองมีคนมาหาแม่ที่บ้านเราดูเค้าก็รู้สึกว่าเค้ามีอะไรก็ทักเค้าไปปรากฎว่ามันตรง กำลังใจก็มาละ แล้วก็ได้ไปร่วมงานดูดวงการกุศลของสภากาชาด เราก็เห็นหมอดูที่มาร่วมงานแต่ละท่านจะมีอาวุโสดูน่าเชื่อถือเราเข้าไปเป็นเด็กอยู่คนเดียวจะมีคนมาดูกับเรามั้ยดูไปซักพักก็มีคนมาดูกับเราเยอะมากเค้าบอกว่าเพื่อนมาดูแล้ว– แม่นจริง เลยมาดูบ้างกำลังใจมาเต็มเลยที่นี้

ทีมงาน:ไพ่ที่อ.ใช้ดูดวงเรียกว่าไพ่อะไรคะ
.เฟรญา:ไพ่มหาเทพค่ะเรามีร้อยกว่าสำรับเลยมีทั้งไพ่ฮินดู ไพ่กรีก ฯลฯแต่เวลาไปดูตามงานอีเว้นท์ก็จะเอาไปประมาณ10สำรับ
ทีมงาน:แล้วอ.เลือกใช้ยังไงคะ(เยอะจุง)
.เฟรญา:มันเป็นความรู้สึกตอนนั้นค่ะว่าจะหยิบสำรับนี้คนที่มาดูก็เคยถามว่าทำไมเพื่อนได้ดูไพ่นี้ทำไมของเค้าไม่ใช่ แต่ก็แปลกที่หยิบมาก็จะเป็นเทพที่เค้านับถือ
ทีมงาน:คนที่มาดูถามเรื่ององค์เทพประจำตัวกันเยอะมั้ยคะ
.เฟรญา:ทุกคนเลยค่ะหลังๆ ก็อ่ะไม่ต้องถาม บอกเลย

ทีมงาน:ถ้ามีคนสนใจเรียนไพ่มหาเทพกับอ.นี่สามารถสมัครแล้วเรียนได้ทุกคนมั้ยคะ
.เฟรญา:ไม่ค่ะเราจะคัดโดยการดูดวงกับเราก่อนแล้วก็ต้องดูว่าเค้าเรียนไปเพื่ออะไรไปใช้กับตัวเองหรือเป็นอาชีพ
ทีมงาน:‘ต้นทุนจิต’มีผลเนอะ (เง้อเรามันพวกไม่มีทุน T_T)
.เฟรญา:มากค่ะแต่ต้นทุนดีแล้ว ต้องมีศรัทธาด้วยไม่อย่างนั้น มันจะหายไปค่ะ
ทีมงาน:อ้าวหายได้ด้วย
.เฟรญา:ค่ะบางคนมี แต่ไม่เชื่อมั่นไม่ศรัทธา คิดเป็นตรรกะตลอดมันก็จะไม่มีผลแล้วก็หายไป อย่างเราเนี่ยดูดวงมาทั้งวันแบบหมดแรงเลย ก็โทร.หาพระอาจารย์ประมาณว่าหมดแรงแล้ว วันรุ่งขึ้น หายเหนื่อยดูดวงเยอะกว่าเมื่อวานแต่ไม่เหนื่อยคือรู้สึกได้ว่ามีอะไรเข้ามาช่วย
ทีมงาน:พระอาจารย์ส่งพลังมาให้?(ดีจุงเบยอยากได้มั่งงิ)
.เฟรญา:ค่ะแต่ถ้าคนที่ไม่เชื่อเค้าก็จะว่าไร้สาระ

ทีมงาน:พวกดาราข้าราชการชั้นสูงนี่เค้ารู้จักอ.ได้ไงคะ
.เฟรญา:ปากต่อปากค่ะ เป็นเพื่อนๆ มาดูก่อนแล้วแม่นก็บอกต่อกันไปเรื่อยๆ พวกท่านข้าราชการจะมีสโลแกนให้เราว่า‘คิดไม่ออก บอกเฟรญา’  แต่ก่อนเคยใช้ชื่อว่า เฟรญาแม่นเว่อร์ (ว้าว)ก็มีแต่คนมาลองว่าจะแม่นจริงมั้ยเลยมาเปลี่ยนเป็น เฟรญาไพ่เทพญาณสัมผัส(เริ่ดค่ะอ.)
ทีมงาน:แล้วมารู้จักอ.ปอยังไงอ่ะคะ
.เฟรญา:ฝันเกี่ยวกับญาณทิพย์ค่ะก็เลยไปเสิร์ช แล้วก็เจอ(ความหล่อของอ.ปออ๊ะ ไม่ช่าย)ว่าเว็บนี้รับสมัครหมอดูก็ติดต่ออ.ปอ  อ.ปอบอกว่าถ้าดูด้วยศาสตร์ก็ลงได้เลยแต่ถ้าดูด้วยญาณต้องทดสอบก่อน พอได้ยินคำว่าทดสอบข้างในเราแบบขึ้นเลย(555ชอบอ่ะ)
ทีมงาน:ส่งมาเลยใช่มะคะ^^
.เฟรญา:ค่ะจัดมา
ทีมงาน:.ฝันแม่นเนอะ
.เฟรญา:ค่ะเคยฝันว่าแม่ของพระอาจารย์ป่วยซึ่งตัวเองไม่เคยเห็นหรือรู้จักแม่ของพระอาจารย์แต่ความรู้สีกในฝันบอกว่านี่คือแม่ของท่านพอเช้าก็โทร.หาท่านบอกให้ท่านลองโทรหาโยมแม่เพราะว่าเราฝันแบบนี้ ซักพักท่านโทรกลับมาบอกว่าโยมแม่ป่วยจริงๆ ท่านก็เลยพึ่งรู้ว่าเราฝันแม่น
ทีมงาน: (สุดยอดอ่ะเดี๋ยวใกล้ๆ วันตัวเลขแห่งชาติ อ.ช่วยฝันให้ด้วยน๊า)

ทีมงาน:.รับดูทางโทรศัพท์หรือตัวตัวคะ
.เฟรญา:ได้ทั้งสองอย่างค่ะจริงๆทางโทรศัพท์ก็ได้แล้วนะคะอย่างห้องของคุณ...เนี่ยรกนะคะ (แว๊กก)ของเยอะ
ทีมงาน: (โอค่ะจารย์ พอแล้น เด๋วเราค่อยนัดดูดวงกันเนอะ)
ดูทุกวันมั้ยคะเว้นวันพระป่าว
.เฟรญา:ไม่ค่ะดูทุกวัน

สนใจกันละซี้ ติดต่อจองคิวได้ที่เบอร์ ..... (พิมพ์ตอบกระทู้แล้วกลับมาดู รายละเอียดการติดต่อ ได้เลยค่าา)
ผู้เข้าชมเนื้อหาถูกซ่อนไว้ คุณจะต้องแสดงความคิดเห็นก่อนจึงจะสามารถมองเห็นเนื้อหาส่วนที่ถูกซ่อนนี้ได้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

รายชื่อรางวัล

~~~ยังไม่มีผู้ให้รางวัล~~~

0

4

16

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
16
โพสต์ 2015-2-15 14:12:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจจะดูดวงต้องทำอย่างไรคะ

3

32

298

เครดิต

ผู้ดูแลบอร์ด

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

เครดิต
298
โพสต์ 2015-2-15 16:39:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
aurora ตอบกลับเมื่อ 2015-2-15 14:12
สนใจจะดูดวงต้องทำอย่างไรคะ

รายละเอียดนัดคิวดูดวงกับ อ.เฟรญา ดูตรงใต้ บทสัมภาษณ์เลยนะคะ มีแจ้งรายละเอียดไว้ค่ะ

0

8

34

เครดิต

Beginner

เครดิต
34
โพสต์ 2015-2-15 21:33:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุค่ะ

0

2

8

เครดิต

Beginner

เครดิต
8
โพสต์ 2015-2-16 08:00:00 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะค่ะ

0

2

8

เครดิต

Beginner

เครดิต
8
โพสต์ 2015-2-16 08:01:13 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

0

3

16

เครดิต

Beginner

เครดิต
16
โพสต์ 2015-2-16 10:53:23 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวีสดีคะ

80

211

641

เครดิต

เครดิต
641
โพสต์ 2015-2-16 12:35:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ อ.เฟรญา และทีมงานคะ

0

3

28

เครดิต

เครดิต
28
โพสต์ 2015-2-16 14:04:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาบุญกับอาจารย์เฟรญาด้วยค่ะ

0

5

50

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
50
โพสต์ 2015-2-16 14:59:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอก เมื่อ 2015-2-16 15:03

สนใจมีเรื่องอยากถามเยอะ
อยากนัดเจอที่พาต้าหรือเซ็นทรัลปิ่น9 ได้ไหมครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|www.ญาณคเณศวร.com  

GMT+7, 2017-12-18 23:42 , Processed in 0.082383 second(s), 36 queries , Xcache On.