กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์

www.ญาณคเณศวร.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
(^_^) ยินดีต้อนรับสู่เว็บ www.ญาณคเณศวร.com
ดู: 15608|ตอบกลับ: 179

ห้องตอบกระทู้ อ.ปอ(ศรีมหาโพธิญาณ)

[คัดลอกลิงก์]

8

11

2817

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

เครดิต
2817
ต่อไปนี้ จะเป็นบทความแนะนำตัว หมอดู คนมีญาณท่านแรกของทางเว็บญาณคเณศวร นะครับ
อีกทั้งท่านยังเป็นผู้ก่อตั้งเว็บญาณคเณศวร ซึ่งก่อนหน้านี้ ผู้อ่านหลายท่านคงเคยได้ยินชื่อ หรืออาจเคยใช้บริการ และประจักษ์ในความแม่นยำ ในการดูดวง มากันบ้างแล้วนะครับ
บทความด้านล่างนี้ คงช่วยให้ท่านผู้อ่านรู้จักกับ อ.ปอ (ศรีมหาโพธิญาณ) มากขึ้น ทั้งในบุคลิก ตัวตน และปณิธานของท่าน นะครับ

• หมอดู  เส้นทางชีวิตที่เหมือนถูกขีดให้ต้องเดินทางนี้โดยตรง มีหลายคนถามผมว่า...ผมมาเป็นหมอดูได้อย่างไร? คำตอบของผมคือ ผมมีความทุกข์เป็นเพื่อน พวกคุณเคยได้ยินคำนี้กันมั้ยครับ "ทุกข์จนชิน"คำนี้เกิดกับผมมาตั้งแต่เกิดหลังจากจำความได้ว่าพ่อแม่แยกทางกันและอีกหลายๆความทุกข์ที่ประดังเข้ามาตลอด25ปีจึงไม่แปลกที่ผมจะชินกับความทุกข์..มีหลายครั้งที่ผมเกือบจะเดินเข้าไปสู่ด้านมืดตั้งแต่วัยเด็ก แต่เหมือนมีอะไรมาฉุดรั้งไว้ไม่ให้ผมเดินไปทางนั้น คำตอบซึ่งมารู้ทีหลังก็คือเรามีครูบาอาจารย์นะและด้วยบารมีจากครูบาอาจารย์ทำให้ผมรอดตายจากหลายๆเหตุการณ์มาได้หลายครั้งแต่ ความทุกข์ก็ยังมีอยู่และสุดท้ายความทุกข์อย่างแสนสาหัสผลักดันให้ผมเข้ามาสู่เส้นทางของการเป็นนักปฏิบัติ..ผมใช้ความทุกข์ผลักดันให้เกิดเป็นความเพียรในการปฎิบัติธรรม" ยิ่งทุกข์" ยิ่งปฏิบัติธรรม จนวันนึงอยู่ๆก็เกิดตัวรู้ขึ้นมาในจิต และ  นั่นคือจุดเปลี่ยนของชีวิตผม จากนักธุรกิจกลายมาเป็นหมอดูตอนนั้นด้วยนิสัยของผมทำอะไรแล้วต้องทำให้ดีที่สุดผมจึงมีความคิดว่า ต้องดูดวงคนให้แม่น เป๊ะ 100%

• แต่สุดท้ายผมถูกครูบาอาจารย์ในโลกทิพย์ท่านชี้แนะผมว่า การดูดวงของลูกเป็นแค่กุศโลบายลูกไม่ใช่ผู้วิเศษที่จะเสกให้ใครดีขึ้นมาได้แต่ลูกอาศัยการทำนายทายทักแล้วมีความตรงคนเชื่อเมื่อคนเชื่อลูกก็บอกให้ผู้นั้นไปทำบุญทำความดีจนถึงแนะให้ไปปฏิบัติธรรมอย่างน้อยจากคนที่ไม่เคยทำบุญก็ได้ทำบุญคนที่ไม่เคยฟังธรรมหรือไม่เคยทำความดีกับคนเป็นพ่อแม่ก็ได้ทำและคนไม่เคยปฏิบัติธรรมก็ได้ปฏิบัติธรรม...สุดท้ายเมื่อเขาทำสิ่งเหล่านี้ได้นั่นก็คือจุดเปลี่ยนที่จะทำให้เขาเหล่านั้นได้สั่งสมบุญบารมีเพื่อการเดินทางไปสู่การมีชีวิตที่ดีขึ้นและเพื่อเป็นการเดินทางไปสู่การละซึ่งเป็นทางแห่งการหลุดพ้นจากความทุกข์จริงๆ

• กว่าจะมาเป็นหมอดู  ตอนนั้นผมทำธุรกิจกับครอบครัวเป็นธุรกิจร้านอาหารมีหลายสาขาเฉพาะร้านนึงก็มียอดขาดประมาณวันละ4 หมื่นบาทแต่ระยะหลังเจอพิษเศรษฐกิจการปล่อยค่าเงินลอยตัวตลอดจนถึงโรคระบาดเช่นโรคหวัดนก ทำให้ยอดขายตกลงมากผมจึงขึ้นธูปเพื่อถวายน้ำขอพรพระภูมิเจ้าที่ที่หน้าร้าน จังหวะที่ผมเอาแก้วน้ำวางอยู่ๆก็มีพลังบางอย่างวิ่งเข้ามือผ่านแก้วน้ำจนทำให้ผมถึงกับหน้ามืด(ปกติก็หน้ามืดเป็นระยะๆอยู่แล้นอิอิ ) พอปล่อยแก้วน้ำอาการหน้ามืดก็หายไปตอนนั้นงงกับสิ่งที่เกิดขึ้นแต่เฮ้ยด้วยนิสัยของผม คือผมนี้ต้องรู้ให้ได้งิก็บังเอิญดูนิตยสารเห็นอาจารย์ ท่านนึงตอนนั้นท่านดังมากได้ออกทีวีด้วย(ขออนุญาตไม่เปิดเผยนาม)จึงเดินทางไปให้ท่านช่วยดูพอเริ่มดูท่านก็ทักเลยเรามีครูบาอาจารย์นะต่อไปจะมีชื่อเสียงตอนนั้นคิดในใจเลยหน้าอย่างตรูนี่นะจะเป็นดาราพอกลับไปบ้าน บอกเลยผมนี้รีบโบ๊ะหน้าใหญ่ฮี่ๆๆเผื่อมีแมวมาเมียงมองกลับมาคำทำนายใหม่อาจารย์ท่านสื่อว่าพระภูมิจะช่วยให้เรา ถวายเทวรูปพญานาค 9เศียร กับผ้า 7สี กลับไปก็ไปทำตามอย่างงงๆ ไรแว๊ๆๆปกติถวายของพระภูมิหน้าจะเป็นพวกผลไม้แต่นี่ดันให้ถวายเทวรูป เอิ๊กๆถวายเสร็จก็ไม่ได้คิดไรมากครับพอวันหวยออกครับท่านผู้ชมหวยออก 97 น้ำตาอาจัง ปอ แทบไหลพราก(ฮือๆไม่ได้ซื้อเลย)แต่สุดท้ายผมก็มาถูกงวดต่อๆมาครับและเรื่องชื่อเสียงก็มารู้หลังจากเป็นหมอดูเพราะทุกวันนี้ เจ้าหนี้ก็ตามเอ้ยๆ มะช่ายๆ หมายถึงเวลาไปไหนมาไหนคนที่เคยดูก็จะเข้ามาทักทายแต่ที่ท่านทายผมว่ามีครูผมก็เก็บมาคิดว่าเรามีครูท่านใดหนอก็บังเอิญเป็นคนชอบอ่านนิตยสารเห็นในนั้นเขียนรับสื่อครูเทวดาประจำกายหุหุ โทษทีครับพี่น้องพรุ่งนี้ผมเดินทางไปหาอาจารย์ท่านนั้นทันทีอิอิ จำได้วันที่ไปอากาศปลอดโปร่งแดดจ้ามากๆไปถึงท่านให้ผมนั่งสมาธิท่านบอกจะเชิญครูผมให้มาคุยกับท่านผมนี้รีบนั่งเลยครับในใจงี้ดีใจสุดๆวันนี้จะได้รู้กันจั๊กทีว่าครูเราเป็นใครสรุป นั่งนานมาก โอ๊ยทำไมนั่งนานขนาดนี้ฟร๊ะคิดในใจ ก็เลยลืมตาดูอะจ๊ากๆทำไมอาจารย์เหงื่อท่วมตัวดีนะไม่เหม็นเขียวด้วย อิอิตอนนั้นด้วยความใจร้อนเลยสะกิดท่านมะไหร่จะรู้ครับเนี่ยท่านก็บอกอีกแปปครูเรากำลังจะเสด็จมาแอบเห็นท่านปาดเหงื่อนิดนึงเราก็นั่งรอต่อไปตอนนั้นยอมรับเลยว่าใจร้อนและนั่งจนเหน็บกินเลยถามท่าน มะไหร่เทวดาครูบาอาจารย์ผมจะมาครับ   พอท่านทำท่าจะอ้าปากบอกผมปรากฏ เสียงฟ้าผ่าดังมากๆท่านก็ทำหน้าตกใจบอกเฮ้ยเอ็งกลับไปก่อนไปสรุปผมเดินทางกลับบ้านพร้อมแห้ว(คิดในใจตรูก็ไม่ได้อยากจะกินแห้วหลอกนะเพเค๊อะ)แต่ ความสงสัยของผมก็ยังไม่ได้รับการคลี่คลายจากนั้นผมก็ยังเพียรที่จะปฏิบัติธรรมของผมไปอย่างต่อเนื่องจนวันนึงผมเอาหนังสือสวดมนต์ที่เคยร่วมพิมพ์แจกมานั่งดู และนิ้วผมก็ไปโดนรายชื่อนามสกุล คนที่พิมพ์หนังสือแจกปรากฏว่าในจิตมันผุดรู้เรื่องราวและนิสัยต่างๆของคนๆนั้นขึ้นมานับตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมาจึงเกิดหมอดูที่ชื่อ อ.ปอ (ศรีมหาโพธิญาณ)  นี่คือเรื่องราวคร่าวๆของผมครับ

• คำถามแล้วชื่อเวปญาณคเณศวรได้มาอย่างไรและแนวทางการดำเนินงานของทางเวปจะเป็นไปในทิศทางไหน
คำตอบคือ  ชื่อเวปญาณคเณศวร ครูบาอาจารย์ประทานให้มาแนวทางของเวปก็คือผมและทีมงานกัลยาณมิตรทำเวปญาณคเณศวรนี้ขึ้นมาเพื่อช่วยเหลือพระพุทธศาสนาให้มีความเจริญรุ่งเรืองและผลักดันให้คนมีความทุกข์ได้มีช่องทางในการติดต่ออาจารย์มีญาณจนถึงผลักดันให้เขาเหล่านั้นได้ปฏิบัติตนปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงซึ่งคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าและได้นำหลักธรรมคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าไปใช้ให้เกิดประโยชน์ในชีวิตประจำวันจนถึงให้คนเหล่านั้นได้เรียนรู้แนวทางการปฏิบัติธรรมเพื่อให้เกิดการยกระดับจิตให้เป็นไปเพื่อการละเมื่อบุญบารมีเต็มพวกเขาเหล่านั้นจักได้ไม่ต้องมาเวียนว่ายตายเกิดซึ่งเป็นไปตามหลักธรรมคำสั่งสอนของพระพุทธองค์ คือการเข้าสู่  นิพพาน

• ส่วนตัวผมก็ไม่มีอะไรจะกล่าวมากไปกว่านี้ก็ขออานิสงส์ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาแล้วในอดีตชาติจนถึงชาติปัจจุบันวันนี้และที่จักได้กระทำต่อในภายภาคหน้าจงส่งผลให้ข้าพเจ้าสำเร็จในพระโพธิญาณหากยังไม่สำเร็จก็ขอให้มีกำลังใจอันไม่หมดไม่สิ้นเพื่อก้าวข้ามวัฏสงสารเพื่อกระทำตนให้สำเร็จในพระโพธิญาณตรัสรู้เป็นองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าในอนาคตกาลอันควรเมื่อนั้นขอให้ฉัพพรรณรังสีรัศมี6ประการพุ่งขจรขจายไปไกลอันหาประมาณมิได้และขอให้โลกธาตุอันบริสุทธิ์เหมือนดั่งโลกธาตุแห่งพระอมิตาพุทธเจ้าได้บังเกิดขึ้นเพื่อยังให้ข้าพเจ้าเป็นประธานเพื่อยังให้เวไนยสัตว์ที่ต้องการหลุดพ้นมาใช้สถานที่เพื่อปฏิบัติให้หลุดพ้นด้วยเทอญ สาธุ

อ.ปอ (ศรีมหาโพธิญาณ)

และต่อไปนี้จะเป็นบทสัมภาษณ์ อ.ปอ นะครับ ^_^ ระหว่างสัมภาษณ์เกิดสถานการณ์ตึงเครียดเป็นระยะ แต่ด้วยอัจฉริยภาพของผู้สัมภาษณ์จึงเอาตัวรอดมาได้ (อย่างหวุดหวิด)(หวิดดับ อนาจ)
หวังว่าผู้อ่านจะได้ธรรมะ แนวคิดต่างๆ และมีความสุขในการอ่าน นะครับ

ทีมงาน: สวัสดีครับ อ.ปอ  ผู้อ่านหลายคนคงอยากทราบวิธีการดูดวงแบบของอาจารย์ นะครับไม่ทราบว่าอาจารย์ดูในแบบไหนครับ (ตรูคิดในใจ แก นั่งดู นอนดู หรือ ตีลังกาดู ง่า ^_^)
อ.ปอ: ปกติจะเน้นดูไปที่ชื่อนามสกุลและก็ใช้จิตสื่อเป็นหลักครับแต่ตอนนี้มีวิธีการดูหลายๆแบบตามแต่จะเห็นว่าเหมาะสมในเคสนั้นๆครับ

ทีมงาน: อย่างถ้าเราทราบชื่อนามสกุล คนที่มาดู มันจะรับรู้เลยหรือครับ เป็นความรู้สึกเป็นภาพ หรือเสียง อย่างไรหรือครับ (^_^ถ้าตรูเป็นคนมีญาณ ตรูคงตอบในใจว่า ตรูจะเห็นอะไร แล้วเมิงมาเผือกอะไร ว้าา)
อ.ปอ: จิตจะผุดรู้ขึ้นมาครับอาจจะเป็นเสียงเป็นภาพหรืออาจเป็นทั้งภาพและเสียงครับ

ทีมงาน: (^_^) ที่จริง กะจะถามต่อว่า แล้วเห็นเป็นภาพ2d หรือ 3d เสียงsoundtrack หรือ พากย์ไทย ถ้าพากย์ไทย ใช่ทีมพากย์พันธมิตร หรือเปล่า แต่ตรูไม่กล้าถาม กลัวโดนตืบ อิอิ ^_^
หลายคนที่ไม่ใช่คนมีญาณคงอยากทราบว่า อย่างในกรณีที่เป็นภาพมันเป็นภาพจำลองเสมือน หรือภาพแบบบันทึกวิดีโอ ครับแล้วมุมมองที่เห็นมันเป็นในระดับเดียวกันเหมือนอยู่ในเหตุการณ์ด้วยหรือ เหมือนมองจากมุมสูงแล้วมองลงมาพอจะอธิบายได้ไหมครับ
อ.ปอ: เป็นได้สองอย่างครับคือเป็นภาพที่เหมือนเราเป็นผู้ดูกับเป็นภาพที่เหมือนตัวเราเข้าไปอยู่ในเหตุการณ์นั้นๆด้วยแต่ผมก็ไม่รู้นะครับว่าภาพนั้นถูกจำลองขึ้นมารึเป็นภาพจริงๆแต่ถ้าเป็นภาพอนาคตผมคิดว่าเป็นภาพจริงที่จิตเราเข้าไปดูไปรู้ไปเห็นหนะครับ แต่ในทางธรรมคำว่าจริงก็คือสิ่งสมมุติ
ทีมงาน: งืมงืม ครับ (งั้นตรูเข้าใจก็ได้  อิอิ เดี๋ยวอาจารย์จะรู้ว่าตรูโง่ ^_^)

ทีมงาน: อยากทราบความรู้สึกอาจารย์ตอนเห็นภาพพวกนี้ครั้งแรกนะครับเป็นอย่างไรบ้างครับ (ฉี่ราดเลยเปล่าว้า ^_^)
อ.ปอ: ก็รู้สึกงงกับตัวเองและอยากพิสูจน์ในสิ่งที่เรารู้เห็นว่ามันใช่รึแค่เรานึกคิดปรุงแต่งไปเองสุดท้ายผมก็ลองเทสตัวเองด้วยการดูให้คนรอบข้างสรุปคนรอบข้างก็บอกตรง
ทีมงาน: อิอิ งั้นผมขอตรงๆ บ้าง แบบไม่ต้องกลับ สลับเลข ได้มิครับ ^_^
อ.ปอ: เท่าที่ผมจำได้ ทายครั้งแรกว่าเพื่อนร่วมงานจะป่วยตาย ก็ตายจริงๆ
ทีมงาน: (ตรูคิดในใจ เวรแท้ อย่ามาทักตรูแบบนั้นน้าา ^_^)  แล้วได้บอกเขาก่อนไหมครับ
อ.ปอ: บอกและเตือนเขาแต่สุดท้ายเขาก็ตายด้วยโรคเดียวกับบิ๊กดีทูบี
ทีมงาน : 0_0 กรี๊ดๆๆๆ โรคเดียวกะดาราด้วย !!!!   เง้อออ ตรูจะดีใจไปเพื่อ... // เสียใจ กับท่านนั้นด้วยนะครับ

ทีมงาน: อย่างกรณีที่เรารับรู้ว่าจะถึงแก่ชีวิต อาจารย์มีอะไรจะแนะนำเขาบ้างไหมครับ ที่จะพอช่วยเขาได้
อ.ปอ: ให้สร้างบุญครับ
ทีมงาน : คือหนักจะเป็นเบา ใช่ไหมครับ  ^_^ หรือว่า ยังไงก็ตายอยู่ดี555555
อ.ปอ : ในประสบการณ์จริงเคยต่อชีวิตให้คนโดยแนะให้เขาสร้างบุญ และเราก็ทำบุญส่งให้เขาและเจ้ากรรมเขา แต่ก็ไม่ได้ช่วยทุกเคสไป เพราะถ้ากรรมเขาแรงและถึงฆาตจริงๆก็ต้องเป็นไปตามกฏแห่งกรรม

ทีมงาน : ครับ แล้วอย่างคนที่กำลังจะเสียชีวิตถ้าเขานึกถึงอะไร ตอนจิตที่กำลังจะตายจะมีผลต่อภพ ภูมิ ที่เป็นที่ไปของเขาใช่หรือเปล่าครับ
อ.ปอ : ใช่ครับเช่นนึกถึงความดีที่เคยทำมา หรือนึกถึงภาพพระพุทธรูปก็จะไปในภพที่ดี แต่ถ้าก่อนตายทำฌานก็จะไปเป็นพรหมครับ
ทีมงาน : (ถ้าก่อนตาย ตรูนึกถึง ณเดช ตรูจะได้ไปเป็น ณเดช หรือ นรก กันว้าา ฮือๆๆ T_T )
ทีมงาน : แล้วอย่างพวกวิญญาณเร่ร่อนหรือ สัมภเวสีทำไมเขาถึงยังอยู่คาบเกี่ยวกับโลกมนุษย์หรือครับ
อ.ปอ : เป็นหลายกรณีเช่นยังไม่ถูกตัดสินว่าจะไปที่ไหนกับอีกแบบคือพวกที่ยึดวัตถุเช่นก่อนตายเขาเคยรักสร้อยเส้นนี้มากพอตายไปจิตยังยึดและผูกกับสร้อยเส้นนี้เขาก็จะกลายเป็นผีเฝ้าทรัพย์นั้นๆยังไม่สามารถไปไหนได้ แต่ก็ยังมีกรณีอื่นๆด้วยครับ

ทีมงาน : อาจารย์ช่วยคนต่างๆมามากมาย แบบนี้เคยมีปัญหาอะไรกับ วิญญาณหรือ เจ้ากรรมนายเวรของคนที่มาให้ช่วยไหมครับ
อ.ปอ : เคยครับเพราะเจ้ากรรมของแต่ละบุคคลความอาฆาตไม่เท่ากันเจ้ากรรมไหนแรงแค้นเยอะจัดผมก็จะให้คนที่มาดูไปปฏิบัติธรรมและสร้างกุศลให้เจ้ากรรมเขาคายความอาฆาตลงบางส่วนก่อนแล้วค่อยกลับมาดูกันก็จะดูได้ชัดเจนครับ แต่ส่วนใหญ่ผมจะเคลียกับเจ้ากรรมเขาได้เพราะวิธีการดูอีกแบบของผม คือ การสื่อคุยกับเจ้ากรรมของเขาโดยตรง ว่าเขาเคยทำอะไรเจ้ากรรมมาก่อนและตอนนี้คนที่มาดูติดขัดอะไรอยู่ และเจ้ากรรมเขาต้องการได้บุญอะไร เมื่อบุคคลนั้นสร้างบุญตรงตามที่เจ้ากรรมต้องการ ก็จะเกิดการอโหสิกรรมได้ไวขึ้น การสื่อแบบนี้คนที่มาดูก็ไม่ได้มองเห็นเจ้ากรรมอาจจะคิดว่า เฮ้ยเราพูดเองเออเองเป็นตุเป็นตะ ผมก็จะใช้วิธีการให้คนที่มาดู ไม่ต้องเล่า ก่อน
ทีมงาน : ไม่ต้องเหล้าก่อน คือ กินโซดาเพียวๆไปเล่นๆก่อน ว่างั้น อิอิ ^_^ สุรา มีส่วนทำให้ขาดสติ และผิดศีลต่างๆตามมาได้น้าาา  อาจารย์ เล่าต่อเลยครับ
อ.ปอ : คุณนั่งเฉยๆเดียวผมทายเองว่าที่คุณมาหาผมคุณทุกข์รึติดขัดอะไร ซึ่งเมื่อทายตรงเขาจะได้มั่นใจว่าที่เราสื่อกับเจ้ากรรมมันใช่ เขาจะได้กลับไปตั้งใจทำบุญทำความดีอย่างเต็มที่และเต็มใจ ประโยชน์ก็เกิดกับเขาถ้าเราทำบุญและปฏิบัติเต็มที่ เขาก็ดีขึ้นได้ไวไว
ทีมงาน : คนที่ไม่ชอบไวไว      ขอยำยำ แทนได้มิครับ  ^_^
อาจารย์แกจะ คิดในใจเปล่าว้าา ว่าเมิงจะเอายำตีนไก่ หรือ ยำตีนกรู อิอิ ผู้อ่านครับ ญาณทายใจของผมเป็นไงมั้ง คิดว่าอาจารย์มีญาณอยู่ฝ่ายเดียวหรือไง 55555 แซวเล่น นะครับ ที่จริง อาจารย์ใจดีประมาณหนึ่งครับ ประมาณไหน ก็คิดเอาเอง อิอิ แต่เวลาสัมภาษณ์ มาขรึมเลย 55555  

ทีมงาน :เท่าที่ผมทราบคนมีญาณหลายคนอาจจะได้รับผลข้างเคียงจากการเข้าไปช่วยไปแนะนำ คนอื่น อยู่บ้างอย่างอาจารย์เคยมีเคสไหนไหมครับที่เราได้รับผลกระทบ แบบหนักๆและปกติ อาจารย์ต้องทำอะไรเพื่อหลีกเลี่ยงผลกระทบต่างๆเหล่านี้ บ้างครับ
อ.ปอ : ก็มีเคสทำแท้งซึ่งมีให้ได้ทายได้ทุกวันครับวิธีเลี่ยงก็คือถ้าคนนั้นเขาถามว่าวิญญาณลูกเขาอาฆาตไหม ถ้าผมพูดตรงๆว่าอาฆาต ถึงแม้มันจะเป็นเรื่องจริง แต่ถ้าเราพูดไป แต่ถ้าพูดไปวิญญาณเด็กแท้งเขาจะโกรธเราได้ ว่าไปพูดให้คนเป็นแม่เกลียดลูก ผมก็จะเลี่ยงคำพูดบางคำไปเพื่อไม่ให้เขาตามอาฆาต แต่สุดท้ายถึงแม้จะเลี่ยงแล้ว บางที่วิญญาณนั้นก็จะมาตามผมเป็น100ๆดวง

ทีมงาน : ทำไมมีแม่ใจร้ายเยอะจัง โถๆๆๆ เด็กน้อย (ตรูคิดในใจ หนึ่งในนั้น คือ ลูกตรูเปล่าว้าา อิอิ   ไม่หรอกครับ ท่านผู้อ่าน ผมยังvirgin เรื่องของเรื่องคือ ไม่มีใครเอาคนอย่างผมเลย ฮือๆ ชีวิตมันเศร้า T_T)
อาจารย์เขาจะคิดในใจว่า เมิงไปดราม่าไกลๆ กรูได้มิ   เปล่าว้าา
อ.ปอ : ผมก็ค่อยๆทำบุญรึส่งบุญจากกรรมฐานที่อุทิศบุญผ่านตาที่3ให้เขาไป ด้วยวิธีนี้ผมเลยรอดมาได้
ทีมงาน : (ตรูคิดในใจ "เวรแท้ ขนาดคนเป็นอาจารย์ยังต้องเอาตัวรอด แล้วพวกแม่ใจร้าย จะโดนลูกเอาคืน ขนาดไหนว้าาาเนี่ย (0_0) ไม่อยากมีกรรมแบบนี้ ก็อย่าทำ นะครับ เลือกได้นะครับ เคยได้ยินรณรงค์ของ สสส ไหมครับ วัยรุ่นเลือกได้ (เลือกด้าย) // สสส มานรู้ได้ไงว้า ว่าตรูจะเย็บผ้า ^_^)

ทีมงาน :สมัยนี้คนแท้งกันเยอะ นะครับในฐานะที่อาจารย์เป็นอีกคนที่ต้องมาช่วยแก้ปัญหาเรื่องพวกนี้ด้วยบรรเทากรรม เรื่องพวกนี้อาจารย์มีอะไรจะแนะนำคนยุคนี้เกี่ยวกับการทำแท้งบ้างครับที่จะเตือนคนที่ยังไม่ได้ทำ
อ.ปอ : ผมคิดว่าสมัยนี้คนรู้เยอะนะว่าอะไรควรหรือไม่ควรแต่บางทีมันมีเหตุผลให้เขาเหล่านั้นต้องมาสร้างกรรมแบบนี้..เอาเป็นว่าผมพูดถึงกฏแห่งกรรมล่ะกันว่าใครทำกรรมแท้งผลของกรรมในทางโลกมนุษย์คือมักทำอะไรไม่ค่อยขึ้นคิดหวังสิ่งใดไม่ได้ตามที่หวังเงินทองรั่วไหลเป็นต้นส่วนผลกรรมทางโลกวิญญาณก็เป็นที่รู้ๆอยู่ว่ากรรมการฆ่าคือตกนรก ฉะนั้นเมื่อรับรู้ในผลกรรมอย่างนี้แล้วก็อย่าไปทำ
ทีมงาน : แล้วอย่างคนที่ฆ่าตัวตายจะต้องรับกรรมคือจะต้องฆ่าตัวตายซ้ำๆอันนี้จริงหรือเปล่าครับ
อ.ปอ :จริงครับ การแก้ปัญหา ด้วยการฆ่าตัวตายไม่ได้เป็นการแก้ปัญหาที่แท้จริงเพราะถึงแม้คนเหล่านั้นจะหมดทุกจากปัญหาทางโลกในตอนนั้นๆแต่ก็ต้องไปรับวิบากกรรมอย่างแสนสาหัสในนรกซึ่งมันหน้าจะเป็นการสร้างปัญหาให้กับตัวเองให้ต้องทุกเพิ่มขึ้นมากกว่าจะเป็นวิธีการแก้ปัญหาที่ดี

ทีมงาน : ครับแล้วนอกจากการดูดวง ดูกรรมแล้ว อาจารย์ช่วยเรื่องอื่นๆด้วยไหมครับ (ถามตอบว่าทุกเรื่องที่พอจะช่วยได้ เสร็จตรู ^_^ งั้นตรูขอยืม 2แสน ดอกเบี้ย0% ถ้าตรูบอกว่า ยังไม่มีคืน ก็อย่ามาหน้าด้านหน้าทน ทวงตรูทุก 15 นาที และถ้าชาตินี้ตรูใช้คืนไม่หมด เป็นอันจบกัน อย่าตามไปทางตรูชาติหน้า นะเฟ้ย ตกลงไหมก๊าบบบ ^_^)
อ.ปอ : คนเราก็ทุกข์ต่างกันนะครับบางคนมีครูแต่ผิดครูผมก็จะสื่อคุยกับครูของคนนั้นๆให้ว่าต้องทำอย่างไรแก้ไขอย่างไร
ทีมงาน : ถ้าผมมีปัญหามาให้สื่อ หวังว่าครู ท่านคงจะไม่แนะนำ ผมว่า ปัญหาของเมิง แก้ง่ายนิดเดียว คือ เมิงไปตายซะ T_T ฮือๆๆๆๆๆ มีทางเลือกอื่นไหมก๊าบบบ
อ.ปอ : บางคนอยากรู้เจ้าที่เป็นใครรึมีกิจการจะไหว้เจ้าที่อย่างไร รึทำผิดอะไรกับเจ้าที่รึเปล่ารึควรตั้งศาลดีไหมรึจะไปซื้อบ้านซื้อที่ดินซื้อคอนโด แต่เอ๊ะเจ้าที่ดีไหม ผมก็จะสื่อคุยกับเจ้าที่ทางไกลให้ แต่พักหลังๆผมก็ดูเพิ่มเติมเรื่องฮวงจุ้ยและเส้นลายมือและโหงวเฮ้งด้วยครับ แต่ใช้เป็นการสื่อจิตเอา
ทีมงาน : ดูฮวงจุ้ย คือ ไอ้ที่มันเป็นแผ่นหินสลักชื่อคน แล้วมีคนเอาของไปไหว้ ชิมิ // ไอฟาย นั่นมันฮวงซุ้ย // แป่วๆๆ (o_0)

ทีมงาน :หลายคนคงจะอยากทราบว่าอย่างเรื่องของสถานที่ หรือฮวงจุ้ย นี้ มันมีผลต่อตัวเราด้วยหรอครับ อาจารย์ช่วยอธิบายหน่อยได้ไหมครับ
อ.ปอ : บนโลกใบนี้มักมี2อย่างควบคู่กันอย่างทางฮวงจุ้ยก็จะเน้นให้พลังงานดีเข้าบ้านและกันพลังงานไม่ดีหรือทำให้เกิดสมดุลส่วนเรื่องเจ้าที่หรือวิญญาณเป็นเรื่องที่เรามองไม่เห็นคนเราก็มีทั้งดีและไม่ดีฉะนั้นดวงจิตในโลกวิญญาณก็มีทั้งดีและไม่ดีเช่นกันถึงแม้ชีวิตคนเรากรรมที่เรากระทำจะเป็นใหญ่สุดที่จะส่งผลให้คนนั้นๆมีเหตุเป็นไปในทิศทางที่ดีหรือไม่ดีแต่เมื่อคนเราทำบุญทำความดีและอยู่ในศีลธรรมแล้วผลของการทำบุญสร้างความดีๆนั้นๆอาจส่งผลให้เรามีชีวิตที่ดีแต่ถ้าคนเราใส่ใจในรายละเอียดปลีกย่อยบางอย่างทั้งที่เราเห็นสัมผัสได้หรือไม่ได้ก็ดีก็จะยิ่งทำให้ชีวิตของบุคลนั้นๆดียิ่งขึ้นไปอีก

ทีมงาน :แล้วอย่างโหวงเฮ้งหรือ หน้าตา ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดคงหมายถึงการแนะนำเพื่อปรับเปลี่ยนรูป หน้าหรือ เอาจุดที่ไม่ดีออกเพื่อเสริม ดวงชะตาหรือบุคลิกให้เหมาะสมใช่ไหมครับ
อ.ปอ : ใช่ครับ แต่ผมจะเน้นดูดวงแบบกรรมมากกว่าครับ คนเราต่อให้มันเปลี่ยนทั้งหัว ถ้ามันทำไม่ดีชีวิตมันจะดีขึ้นมันคงเป็นไปได้ยาก
ทีมงาน : อะจึ๊ยส์ (-_- ถึงกับสำลัก เขาหมายถึงตรูเปล่าว้าาา)
ทีมงาน :มาถึงตรงนี้หลายคนที่อ่าน อาจจะอยากปฏิบัติธรรมตามสายตามแบบที่อาจารย์ปฏิบัติอยู่น่ะครับ พอจะเปิดเผยได้ไหมครับถึงแนวการปฏิบัติในทุกวันนี้
อ.ปอ : สมถะกับ มหาสติปัฏฐาน 4ครับ
ทีมงาน : อย่างสมถะนี้ อาจารย์ ถนัด กรรมฐานกองไหน หรอครับ
อ.ปอ : ผมก็อธิบายไม่ถูกว่ากองไหนนะครับผมก็นั่งของผมไปเรื่อยๆครับ
ทีมงาน : (หงายเงิบไป5วิ) o_0 แถวนี้ใครมีปืนให้ตรูยืมซักกระบอกม่ะ
อาจารย์จะแนะนำผู้อ่านสักหน่อยก็ดีครับ ถึงหลักการทำให้จิตตั่งมั่นเพราะหลายคนมักบ่นว่าทำสมาธิไม่ได้เลย
อ.ปอ : ยินดีครับการทำสมาธิไม่ควรกำหนดหรือจดจ่อให้เครียดเกินไปควรทำใจให้สบายๆผ่อนคลายไม่ต้องกลัวไม่ต้องสงสัย ไม่ต้องกังวลและอย่าประมาทว่าเราจะทำไม่ได้และให้ภาวนาโดยการดูลมหายใจเข้าและออกพุทโธ รึจะภาวนาพองยุบโดยการดูอาการเคลื่อนไหวของท้องขณะพองยุบสำคัญคือต้องมีสติเพื่อให้รู้ปัจจุบันนั้นๆว่าอะไรเกิดขึ้นกับเรา เช่นความฟุ้ง เสียงที่ได้ยินจากภายนอกหรือนิมิต หรืออาการปวดทางกาย ในปัจจุบันนั้นๆสิ่งไหนเกิดขึ้นก็ให้ใช้สติทำหน้าที่ ดูสิ่งที่เกิดรู้สิ่งที่เกิด และละสิ่งที่เกิดมันก็แค่สิ่งที่เกิดขึ้นตั้งอยู่ และดับไป

ทีมงาน : เท่าที่ทราบมาคนมีญาณแต่ละคนมักมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆที่มีบุญสัมพันธ์กับตนคอยช่วยเหลือ และอยู่เบื้องหลังการปฏิบัติของตนอาจารย์เองพอจะบอกได้ไหมครับว่า ปกติแล้วพระองค์ใดที่คอยช่วยอาจารย์เป็นหลักๆนะครับ
อ.ปอ : พระพิฆเณศช่วยเป็นองค์หลักๆครับแต่ก่อนหน้านี้ไม่ใช่ครับแต่ผมขอและท่านรู้ล่วงหน้าก่อนที่ผมจะขอท่านเลยสลับญาณกันครับ
ทีมงาน : อะไรว้าา มีงี้ด้วย อธิบายให้ป๋มเข้าใจด้วยก๊าบบบ
อ.ปอ : สลับเพราะผมต้องการความสำเร็จและพระพิฆเณศวรเป็นมหาเทพแห่งความสำเร็จครับแต่สุดท้าย ดวงจิตทุกดวงก็มีความสำคัญเท่าเทียมกันหมดครับฉะนั้นผมว่าการบูชาครูไม่ควรแบ่งแยกครับผมก็ศรัทธารวมครับ
ทีมงาน : อิอิ ^_^ ตรูเกิดไอเดีย ถ้าตรูต้องการของวิเศษ ตรูควรจะบูชาโดเรมอนดีม่ะ ของวิเศษเต็มกระเป๋าเยย เย้ๆๆๆๆ อยากได้ อยากได้

ทีมงาน :การที่มีองค์พระพิฆเนศมาช่วยเป็นหลักอย่างนี้ จึงเป็นที่มาของชื่อเว็บ ที่อาจารย์ก่อตั้งใช่ไหมครับ
อ.ปอ : ถูกต้องครับ แต่เวปนี้ผมมองว่าเป็นเวปส่วนรวม ของผู้ที่ศรัทธาในพระพุทธศาสนาครับ

ทีมงาน : อาจารย์วางเอาไว้คราวว่าจะทำโครงการอะไรต่อไปบ้างครับเนี่ย
อ.ปอ : อันดับแรกคนเรามีทุกข์ต้องการที่พึ่งเว็บนี้ก็จะให้เป็นช่องทางนึงให้คนที่มีทุกข์ได้พบเจอและปรึกษากับหมอดูเก่งๆและดีๆ
ทีมงาน : งิงิ ถ้าเว็บนี้รับเฉพาะคนมีญาณเก่งๆและดีๆ เท่านั้น  ถ้าเป็นอย่างนั้น แกเข้ามาอยู่ที่นี่ได้ไง อิอิ ^__^ แซวเล่น นะกั๊บ อาจารย์
อ.ปอ : อันดับสองผมอยากให้เว็บนี้เป็นศูนย์รวมบุญต่างๆของคนที่อยากทำบุญสร้างบุญและทัวร์บุญ

อ.ปอ : อันดับสาม ผมอยากใช้ช่องทางของเว็บรวบรวมคนใจดีใจบุญที่มีความคิดและการกระทำที่อยากจะช่วยเหลือพระพุทธศาสนาเช่นวัดที่ขาดแคลนหรือวัดที่ต้องการสร้างหรือบูรณะวัตถุทางพระพุทธศาสนา
อันดับสี่หากเวปนี้จะเป็นช่องทางนึงที่จะทำให้ผมหรือกัลยาณมิตรได้พบเจอ
ทีมงาน : ว๊ากกกๆๆๆ ใครเค้าอยากเจอแก ^_^ อิอิ แซวเล่นน้าาา

อ.ปอ : ท่านใดที่สนใจอยากบวชพระอยากไปเป็นพระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบในพระพุทธศาสนา แต่ขัดสนรึติดขัดด้วยประการใดๆ ถ้าพวกผมพอจะช่วยส่งเสริมให้เขาบวชได้ก็จะทำ
อันดับที่5 เว็บนี้จะเป็นช่องทางในการรวมคนใจบุญใจดีหรือคนที่มีโอกาสมากกว่าคนทั่วๆไปให้ได้ช่วยเหลือสังคม เช่นพระป่วยชี ป่วย คนยากไร้คนชราคนป่วยหรือ สัตว์ที่ป่วย
ทีมงาน : อาจารย์นี่ สุดยอดเลยครับ พ่อพระ จริงๆ (อย่าให้ตรูรู้นะ ว่าเบื้องหลัง ตบหญิง เตะหมา ฆ่าคนแก่  เล่นตุ้งแช่ตุ้งแช่ กับพระธุดงค์ )
อ.ปอ : อันดับ6ครูผมเคยบอกผมเสมอว่าหมอดูไม่ใช่ผู้วิเศษที่จะไปเสกให้คนนั้นๆดีขึ้นมาได้ฉะนั้นเว็บนี้จะผลักดันให้คนที่มีความทุกข์หรือสุขก็แล้วแต่เขาให้รู้หลักรู้วิธีการปฏิบัติธรรมเพื่อเขาเหล่านั้นจะได้นำวิธีการปฏิบัติธรรมนั้นๆไปทำเพื่อให้เกิดการสั่งสมและต่อยอดบุญบารมีให้เขาถึงซึ่งนิพพานในอนาคตกาลอันควรแก่การกระทำของๆบุคคลนั้นๆจะช้ารึเร็วไม่สำคัญสำคัญที่เราได้สร้างได้สั่งสมและนี่คือทางที่พระพุทธเจ้าท่านตรัสไว้คือทางแห่งการหลุดพ้นจากความทุกข์จริงๆ

ทีมงาน : ครับ ผมขออนุโมทนากับงานบุญ กุศลต่างๆ ที่อาจารย์และคณะได้ทำ นะครับ ร่วมถึงเป็นกำลังใจให้อาจารย์และคณะทำงานบุญ กิจกรรมบุญต่างๆได้สำเร็จ และผมในฐานะทีมงานเว็บคนหนึ่งก็ขอเชิญชวนท่านผู้อ่านที่สะดวกจะมาร่วมบุญต่างๆ หรือร่วมกิจกรรมต่างๆ มาช่วยกันเพื่อทำให้พระศาสนา เจริญสืบต่อไปนะครับ

สุดท้ายนี้ ทางทีมงาน ขอพระคุณ อาจารย์ปอ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆที่เกี่ยวข้อง และขออภัยหากมีสิ่งใดไม่เหมาะสมไว้ ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ

หมายเหตุ บุคลิกของอ.ปอ จริงๆเป็นคนใจดี อัธยาศัยดี เป็นกันเอง แต่ตอนสัมภาษณ์แกอาจจะเปลี่ยนบุคลิกไป บ้าง เพื่อให้มีสาระประโยชน์ แกไม่ได้ดุอย่างที่คิด นะครับ (คืออาจจะดุ กว่าที่คุณคิด 55555 แซวเล่นนะครับ)   

#ทีมงาน ผู้สัมภาษณ์  : แทน จิตป่วน (คู่แข่งคุณริว จิตสัมผัส)
มาถึงตอนนี้ ผู้อ่านอาจจะอยากเห็นหน้าคนสัมภาษณ์ ว่ามันออกลูกเป็นตัว หรือเป็นไข่ อิอิ รอไปก่อน น้าาา คิดถึงกัน จะกรวดน้ำ หรือ จุดธูปเรียก ก็แล้วแต่เนอะ ทางเว็บจัดทัวร์ไปทำบุญเมื่อไร อาจจะได้เจอกัน (ถ้าผมไม่ถูกไล่ออกซะก่อน ข้อหาขโมย หัวใจของผู้อ่านทั้งหลาย อิอิ)
ติดตามรีวิว คนมีญาณ คนต่อไป ได้จากทางเว็บ นะครับ แต่อาจจะให้ทีมงานคนอื่นๆ เป็นคนสัมภาษณ์บ้างนะครับ ผู้อ่านไม่ว่ากันนะครับ ได้มั้ย ได้มั้ย ที่รัก ที่รัก ^_^
จุ๊บบบ จุ๊บบบ รักนะ เห็บหมา ^__^
ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรม ยิ่งขึ้นไป และสามารถแก้ปัญหาต่างๆหรือขจัดความทุกข์ที่มีอยู่ ได้ ในที่สุด นะครับ

สำหรับรายละเอียดการติดต่อ อ.ปอ (ศรีมหาโพธิญาณ) อยู่ที่นี้ครับ
กรุณา ล็อกอิน+พิมพ์ข้อความใดใดตามความเหมาะสม ลงในกระทู้นี้ เพื่อให้ระบบแสดงข้อมูลสำหรับใช้ติดต่อดูดวงกับอ.ปอ (ศรีมหาโพธิญาณ)

ผู้เข้าชมเนื้อหาถูกซ่อนไว้ คุณจะต้องแสดงความคิดเห็นก่อนจึงจะสามารถมองเห็นเนื้อหาส่วนที่ถูกซ่อนนี้ได้

รายชื่อรางวัล

~~~ยังไม่มีผู้ให้รางวัล~~~

2

9

114

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
114
โพสต์ 2015-1-8 00:47:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับได้หาเวลามาเขียนได้ซะทีครับ *-*
ผมได้มีโอกาสตรวจดวงชะตากับ อจ.ปอ เมื่อวันที่ 4 มค.58 ที่ผ่านมานี้เองครับ หลังจากพยายามติดต่ออยู่หลายเดือน
ได้อ่านกะทู้ให้คำนิยมในความแม่นยำและทายทักได้ตรงใจท่านทั้งหลาย ของ อจ. มาหลายคอมเม้นมากๆ คิดในใจว่าอยากได้โอกาสนั้นบ้างซักครั้ง และก็ช่างเป็นบุญจริงๆ ที่ อจ.ว่างพอดี

นัดกันทางไลน์ก่อนครับแล้วท่านก็ใช้แค่ชื่อ นามสกุล อายุ เท่านี้เอง ในการตรวจสอบชะตา
อาจารย์ก็บอกว่าผมจะพูดอีกภาษานึงสลับไปสลับมานะครับ ถ้าอันไหนตรงก็บอก อันไหนไม่ตรงก็บอกด้วย ผมก็ครับๆ ได้ครับ พอเริ่มเท่านั้นแหละความ อึ้ง ทึ่ง ก็บังเกิดกับใจผม สิ่งที่ อจ.ทักมามันช่างตรงใจแบบ เหมือนพูดออกมาจากใจเราเลย  เป๊ะๆ มากๆ ไอที่คิดอยู่ ไอที่อยากทำ รู้หมดทุกอย่าง แม้แต่เรื่องที่คิดอยู่แค่คนเดียวไม่เคยคุยกะใครด้วย อจ.แกยังรู้เรยครับ และ อจ.ได้กรุณาสือกับดวงจิตของแม่ผมทีท่านได้เสียไปแล้วในภพนู้น แล้ว อจ.ก็ได้รับข้อความมาจากแม่มาส่งให้ผม ข้อความเหล่านั้นทำผมน้ำตาซึมไปเรย (ในด้านดีนะครับ) เป็นเรื่องที่เฉพาะตัวระหว่างแม่กับลูกที่รู้กัน อจ.ก็รู้มาได้ ยอดเยี่ยมไปเรยจอร์จ ส่ววนเรื่องอนาคตนี้ก็คอยดูผลอยู่ว่าทำตามที่ อจ. บอกแล้วอาจจะมีอะไรดีดี เกิดขึ้นยิ่งกว่าตอนพยากรณ์ไว้ก็ได้ อิอิ   แลั อจ. ไม่ใช่แค่ตรวจชะตา กรรมเก่า กรรมใหม่ ติดบน วิญญาณตามติด เท่านั้นนะครับ อจ.ยังแนะนำการดำเนินธุรกิจแทคนิคให้ด้วย และมีเคสยกตัวอย่างให้ฟังด้วย คุยกะ อจ. ไม่มีเกร็งเรยครับ เป็นกันเองมากๆ มีมุขตลกตลอด เหมือนคุยกับพี่ชายที่สนิทกันเรยเชียว ครับความประทับใจผมก็ประมาณนี้ไว้โอกาสหน้ามีบุญอีกน่าจะได้คิวจาก อจ.อีก อิอิ เดี๋ยวผมรวยแล้วจะเชิญมาบ้านนะครับ อจ. อิอิ

0

1

6

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
6
โพสต์ 2015-1-5 20:59:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ได้ดูดวงกับอ.ปอแล้วค่ะ แม่นจริงๆขอบอก และบอกการทำบุญต่อด้วย ขอขอบคุณอ.มากๆนะคะที่ให้คำแนะนำ

อนุโมทนาบุญกับ อาจารย์ปอ และทีมงานด้วยนะคะ

0

2

22

เครดิต

Beginner

เครดิต
22
โพสต์ 2015-1-1 21:12:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาบุญกับ อาจารย์ปอ และทีมงานด้วยครับ สาธุ

8

11

2817

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

เครดิต
2817
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-27 20:53:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุครับ ท่านใดต้องการติดต่อ อ.ปอ (ศรีมหาโพธิญาณ) พิมพ์ข้อความอะไรก็ได้ตามความเหมาะสมตอบกระทู้นี้ นะครับ เพื่อให้กระทู้แสดงข้อมูลช่องทางการติดต่อกับ อาจารย์ พร้อมแสดงเลขที่บัญชีธนาคารของอาจารย์ แต่ควรติดต่อกับอาจารย์ก่อนโอนเงิน นะครับ อนุโมทนากับทุกท่านนะครับ

37

78

268

เครดิต

ผู้ดูแลบอร์ด

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

เครดิต
268
โพสต์ 2014-12-27 21:14:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sweetie_Som เมื่อ 2014-12-27 23:23

ได้มีโอกาสดูดวงกับพี่ปอมา 2 ครั้งแล้วค่ะ พี่ปอใจดีเป็นกันเองมากๆและฮาเช่นเคย ขอแค่ชื่อนามสกุลก็ทักปัญหาออกมาได้ตรงใจ ยังไม่ทันได้บอกเลยค่ะ...แบบว่าแม่นมากๆ เคลียร์ให้ทุกปัญหาที่ค้างคาใจ อีกทั้งยังแนะนำถึงวิธีปฎิบัติเพื่อแก้ไขปัญหานั้นๆได้อย่างถูกต้อง...ทำให้สบายใจขึ้นมากทีเดียวค่ะ
และล่าสุด..ให้พี่ปอช่วยแก้ปัญหาเรื่องที่ดินที่ประกาศขายมานาน ทั้งๆที่มีคนสนใจมาติดต่อขอซื้อ แต่พอถึงเวลามีเหตุให้ต้องเลื่อนหรือยกเลิกการซื้อไปแทบทุกครั้ง ดูแล้วทำให้รู้ถึงการติดบนของคนในครอบครัวซึ่งเป็นสาเหตุขายที่ดินไม่ได้สักที หลังจากบอกวิธีแก้ไขของการติดบนและหลังจากไปปฎิบัติตามแล้ว  
เหลือเชื่อจริงๆค่ะ..!! ไม่ถึง 2 อาทิตย์ ที่ดินผืนนี้ก็ขายได้เป็นผลสำเร็จ  พี่ปอเก่งมากๆสุดยอดจริงๆ คอมเฟิร์มเลยค่ะ ดูแล้วรับรองไม่ผิดหวังจริงๆ....

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ปอในทุกๆผลบุญด้วยนะคะ...สาธุ

0

39

188

เครดิต

เครดิต
188
โพสต์ 2014-12-27 21:18:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้ไปดูดวงกับ อ.ปอ แล้วค่ะ  ประทับใจอาจารย์มากๆ  เพราะที่อาจารย์ทักมาตรงกับเรื่องที่เกิดขึ้นจริงของเราเป๊ะเลย   และยังสามารถบอกเหตุที่เชื่อมโยงกับผลที่เกิดขึ้นว่าอดีตทำกรรมอะไรมาจึงเจอผลแบบนี้  ทำให้เราเข้าใจยอมรับได้  และอาจารย์ยังช่วยแนะนำวิธีแก้ไขเรื่องที่ติดขัดของเราให้บรรเทาและดีขึ้นมาได้  (สุดยอดเลยอ่ะ !!!) ... อ.ปอ ใจดี มีเมตตา  น่ารัก เป็นกันเอง คุยกับอาจารย์แล้วสบายใจเหมือนได้คุยกับญาติสนิทที่พร้อมจะช่วยเหลือเราให้เรามีชีวิตที่ดีขึ้นอ่ะค่ะ  ..กิกิ  

ส่วนที่ประทับใจมากๆ สุดๆๆๆ คือ อ.ปอ สามารถสื่อถึงครูบาอาจารย์ในอดีตของเรา  และเป็นสื่อกลางให้องค์ท่านได้มาแนะนำเรื่องการปฏิบัติธรรมและการใช้ชีวิตของเราค่ะ  ขอบพระคุณ อ.ปอ มากๆๆๆๆๆๆ เลยนะคะ

ขออนุโมทนากับสิ่งที่ อ.ปอ ทุ่มเทเพื่อเกื้อหนุนพระพุทธศาสนา และช่วยเหลือคนที่มีทุกข์ให้ได้เข้าถึงคำสอนสูงสุดขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าค่ะ   และขอเป็นอีกหนึ่งแรงเชียร์ให้ อ.ปอ ได้สำเร็จในพระโพธิญาณตามที่อาจารย์ตั้งใจค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ

0

1

8

เครดิต

เครดิต
8
โพสต์ 2014-12-27 22:29:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ โบได้มีโอกาสดูดวงกับ อ.ปอ และเรียนเชิญ อ.มาสื่อเจ่าที่ บ้าน แล้วค่ะ ขอยืนยันเลยว่า อ.ปอ แม่นสุดยอดจริงๆ และ อ.ไม่เคยเรียกร้องเงินทองใดๆเลย พร้อมช่วยเหลือเราทุกด้าน ขอขอบคุณ อ.ปอ มากๆค่ะ

1

3

93

เครดิต

Junior

เครดิต
93
โพสต์ 2014-12-28 12:11:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้มีโอกาสดูกับ อ.ปอ 2 ครั้งค่ะ นั่งเฉยๆฟังเฉยๆค่ะไม่ต้องถามไรเลย พูดออกมาเปนฉากๆ เป้ะเว่อทุกอย่าง และยังได้รับคำแนะนำและแนวทางแก้ไขที่ดีกลับมา ใครที่ไปดูที่ไหนแล้วยังไม่เก็ท ยังไม่ใช่ บอกได้คำเดียวว่ามาดูกะ อ.ปอ จบค่ะ ได้คำตอบทุกเรื่องที่คุณอยากรุ้

0

2

26

เครดิต

Beginner

เครดิต
26
โพสต์ 2014-12-28 14:19:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตามมาหา อ.

0

2

34

เครดิต

เครดิต
34
โพสต์ 2014-12-29 13:59:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่านจบ ก้อยังงงๆกับตัวเองอยู่ว่า...นี่ชั้นอ่านประวัติ อ.ปอ หรืออ่านหนังสือขายหัวเราะกันแน่...นี่ก้อยังอารมณ์ค้าง...ฮากระจายเช็ดน้ำหมากอยู่เล้ย...55555555555555......สงสัยต่อมฮาจะแตกอ่ะ...ทำไงดีหยุดไม่ได้....ขอแผนที่ศรีธัญญาด่วน...

ขออนุโมทนาบุญในทุกบุญกุศลของ อ.ปอ  ด้วยนะคะ สาธุค่ะ

ปล. ถึงคุณ admin ข้อความของคุณแนวนี้..เจ๋งดีค่ะ...ทำให้คนอยากติดตามอ่าน..จนลืมตัวหนังสือเยอะๆไปเลยค่ะ..ชอบอกมันเจ๋งมาก...ยอดเยียมกระเทียมเจียวค่ะ....

0

9

94

เครดิต

Junior

เครดิต
94
โพสต์ 2014-12-30 17:46:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รู้สึกโชคดีมากครับที่ได้เจออาจารย์ บางสิ่งที่เราไม่เคยรู้มาก่อนเลยในชีวิต ก็ได้รู้ ขอขอบพระคุณอาจารย์มากๆครับ ที่ช่วยชี้แนะแนวทางให้

0

1

4

เครดิต

Beginner

เครดิต
4
โพสต์ 2014-12-31 07:10:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีโอกาสได้ดูดวงกับอ.ปอ ค่ะ เจอมาทางเฟสบุ๊ค สนใจก้เลยเข้าไปดู เห็นวิธีการบอกบุญต่างๆแล้วดี เลยอยากดูดวงกับอ.บ้าง พอได้ดูแล้วก้ทึ่งค่ะ อ.ให้ตอบว่าใช่หรือไม่ แต่คำตอบที่อ.ถามมาใช่ทั้งหมดเลย อ.มองเห็นหมดเลยค่ะ แล้วดี.ก้แนะวิธีแก้ค่ะ รอคนที่ใช่อย่างนี้มานานแล้วค่ะ อ.ใจดีด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ อ.ปอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|www.ญาณคเณศวร.com  

GMT+7, 2017-12-19 03:31 , Processed in 0.091116 second(s), 36 queries , Xcache On.