กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์

www.ญาณคเณศวร.com

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
(^_^) ยินดีต้อนรับสู่เว็บ www.ญาณคเณศวร.com
ดู: 4682|ตอบกลับ: 59

อ.โชคชัย

[คัดลอกลิงก์]

8

11

2817

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

เครดิต
2817
ต่อไปนี้เป็นบทความแนะนำตัว จาก อ.โชคชัย นะครับ

สวัสดีครับ ผมโชคชัย ครับ ผมขอขอบคุณอ.ปอและทีมงานเป็นอย่างสูงที่ให้โอกาศผมมาเป็นหมอดูประจำเว็บญาณคเณศวร
ผมขอแนะนำตัวนะครับ ผมชื่อ สิทธิโชค ศรีวิชัย ชื่อเล่น โชค อายุ33ปี เกิดที่จังหวัดปราจีนบุรี เขตอำเภอศรีมหาโพธิ

จุดเริ่มต้นของการเป็นหมอดู ส่วนตัวผมเองผมเป็นที่ชอบและสนใจในการดูดวงมาตั้งแต่เด็กแล้วครับ เพราะว่าที่บ้านผมพี่สาวผมชอบดูดวงเป็นพิเศษและบ่อยมาก ทุกครั้งที่พี่สาวผมไปดูผมก็จะติดตามไปด้วยทุกครั้ง จนมาวันหนึ่งผมได้รู้จักกับพระอาจารย์ที่วัดใกล้บ้าน พระอาจารย์ท่านดูดวงแม่นมากองค์หนึ่งที่ชาวบ้านเขาเล่ากันผมกับพี่สาวเลยไปหาพระอาจารย์ แล้วพระอาจารย์ดูดวงพี่สาวผมเสร็จท่านก็หันมาถามผมว่าชอบดูดวงหรอ อยากดูดวงเป็นไหม ผมก็รีบตอบท่านเลยว่าผมอยากดูดวงเป็นครับ พระอาจารย์สอนผมโดยการให้ผมฝึกสมาธิแล้วฝึกใช้จิตหรือญาณในการดู แต่การดูแบบนี้ผมยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรหนักเพราะผมยังกลัวว่าผมอาจคิดไปเองและที่เห็นอาจจะมโนจิตไปเอง ผมเลยตัดสินใจไปศึกษาเกี่ยวกับการดูดวงชะตาที่สมาคมโหราศาสตร์แห่งหนึ่งในกรุงเทพฯตามที่ผมชอบ เพื่อจะได้มีหลักวิชาการที่น่าเชื่อถือครับ พอผมเรียนจบมาผมก็ดูผสมกับการใช้ญาณหรือจิตสัมผัสในการดูควบคู่กันไปทุกครั้งที่พยากรณ์ และตอนนี้ผมเองก็หายสงสัยในสิ่งที่ผมได้รู้ได้เห็นในมโนจิตแล้วครับเพราะว่าส่วนมากจะเป็นไปตามที่ผมพยากรณ์ออกไป ทั้งหมดนี้เป็นเรื่องราวคร่าวๆของผมครับ
ส่วนปณิธานอุดมการณ์ของผม คือ ผมอยากช่วยเหลือคนที่มีความทุกข์ และอยากให้คนที่สิ้นหวังได้มีความหวังใหม่ ด้วยใจที่ไม่ยอมแพ้ต่อโชคชะตานั้นเอง และทำให้คนเหล่านั้นสามารถพลิกชีวิตได้ด้วยตนเอง โดยใช้หลักธรรมคำสอนของพระพุทธศาสนาเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจในการดำเนินชีวิต

วิธีการดู ผมดูด้วย ตัวเลข๗ตัว๙ฐานประกอบกับไพ่พรหมลิขิตกรรมครับ ผสมกับการใช้ญาณหรือจิตสัมผัสในการดูควบคู่กันไปทุกครั้งที่พยากรณ์ การดูดวงของผมจะเน้นเกี่ยวกับวิบากกรรมและสิ่งที่ต้องแก้ไขให้ชะตาชีวิตดีขึ้นโดยยึดหลักธรรมคำสอนของพระพุทธศาสนาเป็นหลักในการแก้ไขปัญหาครับ

ทีมงาน : สวัสดีค่ะ อ.โชคชัย คงมีหลายคนอยากทราบว่า อะไรทำให้อาจารย์ เข้ามาสมัครเป็นหมอดูในเวปญาณคเณศวร
อ.โชคชัย : ผมเห็น อ.ปอ ลงไว้ในเวปๆหนึ่ง แต่ตอนนั้นผมไม่ได้รู้จัก อ.ปอหรอกนะครับ ผมสนใจเลยเข้ามาดู แล้วพอมาอ่านความตั้งใจของผู้ก่อตั้งเวปนี้ คือ อ.ปอ แล้วรู้สึกว่า มีแนวทางเดียวกัน ผมอยากใช้ความรู้และสิ่งที่มีติดตัวมามีส่วนช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ที่มีทุกข์โดยใช้หลักคำสอนของพุทธศาสนา และตรงตามสายญาณด้วยครับ เพราะตัวผมเองนับถือพ่อพิฆเนศอยู่แล้ว เลยเห็นแล้วเกิดความสนใจเป็นพิเศษครับเลยเลือกเวปนี้ครับ

ทีมงาน : อ.มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เทพ องค์ใด ช่วย อ.ในการดูดวง คะ
อ.โชคชัย : ปู่ฤาษีพรหมนารอด เจ้าพ่อกวนอู องค์พ่อพิฆเนศครับ ที่เวลาดูผมจะขอบารมีท่านช่วยทุกครั้งครับ
ทีมงาน: อ.มีวิธีการดูดวงแบบไหนคะ
อ.โชคชัย : โดยการใช้ตัวเลขและไพ่ครับผสมกับจิตสื่อด้วยทางเสียงครับ
ทีมงาน : อ.ดูดวง โดยไม่ต้องเห็นหน้า ไม่ต้องมีวันเดือนปีเกิด เลยเหรอคะ
อ.โชคชัย : ไม่ต้องเห็นหน้าแต่ใช้วันเดือนปีเกิดครับ และที่สำคัญต้องเป็นตัวคนที่ดูจริงๆนะ ดูให้คนอืนไม่ได้ เพราะผมสื่อจากเสียงด้วยครับ แต่ถ้าเห็นหน้าด้วยดีที่สุดครับ จะบ่งบอกกรรมได้ดี
ทีมงาน : อ.สามารถ ดูได้ถึง อดีตชาติ ของคนที่มาดูมั้้ยคะ
อ.โชคชัย ได้ครับ ขึ้นอยู่กับสิ่งศักดิ์สิทธิ์องค์เทพที่ผมสื่อท่านอนุญาตให้บอกครับ
ทีมงาน : ถ้าดูทางโทรศัพท์ ไม่ได้เห็นหน้า ก็ดูได้เหรอคะ
อ.โชคชัย : ได้ครับ แต่ถ้ามีรูปบุคคลนั้นจะเป็นการดีที่สุดครับ
ทีมงาน : (ได้ให้ อ.ช่วยดู อดีตชาติของตัวเองแล้ว อิ อิ )
ทีมงาน: คนส่วนใหญ่ที่เข้ามาดูดวงกับ อ. เค้าอยากรู้อะไรบ้าง

อ.โชคชัย : วิบากกรรมและวิธีแก้ไขให้ดวงดีครับ
ทีมงาน : อยากให้ อ. ยกตัวอย่างเคสที่ อ.ว่า หนักสุด ยากที่สุด ที่อ.เคยดูมา
อ.โชคชัย : เคยเจอครับว่าเป็นเคสเกี่ยวกับดูคนป่วยครับคือว่าคนนี้ป่วยโดยไม่ทราบสาเหตุพอได้ดูเกิดจากกรรมของเขาและเจ้ากรรมนายเวรเจาอาฆาตด้วยผมเลยโดยเล่นงานคืออยู่ดีมือก็ปวด และกำมือไม่ได้เลย แก้ไขโดยอุทิศบุญปฏิบัติธรรมแค่นั้นเองครับไม่กี่วันอาการปวดก็หายเองโดยไม่ได้ใช้ยาอะไรเลยครับ
ทีมงาน : เคยมีคนมาขอหวยมั้ย 555++ (ออกแนวอยากขอบ้าง)
อ.โชคชัย : อ.เคยครับ. แต่ผมไม่ได้ให้ให้ไม่เป็นครับถ้าให้แม่นผมชื้อเองรวยเองดีกว่าครับ5555+
ทีมงาน : ตอนนี้มีคนมาขอดูดวง อ.ทุกวันมั้ยคะ ส่วนใหญ่มาดูโดยใช้ช่องทางไหน
อ.โชคชัย : ทุกวันนี้มีทุกวันครับ ส่วนมากจะเป็นเช้าและจะมากทุกวันอังคารเพราะหยุดงาน ส่วนมากเลยจะดูทางโทรศัพท์มากว่าครับ
ทีมงาน : นอกจากอ.จะดูดวงโดยใช้ไพ่ บวกกับใช้จิต แล้ว ดูฮ้วงจุ้ย ได้ด้วยมั้ยคะ
อ.โชคชัย : อาจจะไม่ได้ดูด้วยศาสตร์ฮวงจ้ยโดยตรง นะครับ แต่สามารถดูว่าที่อยู่นั้นดีไหมมีอะไรบ้างแบบนี้ดูได้ครับ
ทีมงาน : อยากจะให้ อ. ฝากหรือพูดอะไร กับคนที่อยากจะดูดวงกับอาจารย์ ค่ะ
อ.โชคชัย : การดูดวงชะตาหรือพรหมลิขิตลิขิตดวงชะตาเราแค่ไม่เกิน40%ส่วน60%เป็นตัวตนของตัวเองผมอยากให้คนที่มาดูดวงเมื่อรู้ปัญหาแล้วให้ใช้สติในการแก้ไขปัญหานั้นๆและทำตามคำแนะนำอย่างจริงจังด้วย เรื่องการแก้ไขวิบากกรรมไม่ได้ทำแล้วจะดวงดีเลยเราต้องทำบ่อยๆจนกว่าเจ้ากรรมจะให้อภัย

สำหรับรายละเอียดการติดต่อ อ.โชคชัย อยู่ที่นี้ครับ
กรุณา ล็อกอิน+พิมพ์ข้อความใดใดตามความเหมาะสม ลงในกระทู้นี้ เพื่อให้ระบบแสดงข้อมูลสำหรับใช้ติดต่อดูดวงกับอ.โชคชัย
ผู้เข้าชมเนื้อหาถูกซ่อนไว้ คุณจะต้องแสดงความคิดเห็นก่อนจึงจะสามารถมองเห็นเนื้อหาส่วนที่ถูกซ่อนนี้ได้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

รายชื่อรางวัล

~~~ยังไม่มีผู้ให้รางวัล~~~

11

28

166

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 8Rank: 8

เครดิต
166
โพสต์ 2015-1-21 17:24:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โมทนาในความดีของ อ โชค ด้วยครับ สาธุ

80

211

641

เครดิต

ผู้ดูแลบอร์ด

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

เครดิต
641
โพสต์ 2015-1-21 20:22:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาบุญกับ อ.โชค ด้วยนะคะ สิ่งที่ได้ทำเพื่อ ช่วยเหลือคนที่มีความทุกข์ ให้พ้นทุกข์ ตามหลักคำสั่งสอนของพระพุทธศาสนา สาธุคะ

16

30

187

เครดิต

เครดิต
187
โพสต์ 2015-1-21 21:39:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กุศลใดๆที่อ. โชคได้ทำมาแล้วข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

3

32

298

เครดิต

เครดิต
298
โพสต์ 2015-1-21 23:56:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญกับ อ.โชค ด้วยนะคะ กับความตั้งใจดี อยากช่วยเหลือคนที่มีความทุกข์ ให้พ้นทุกข์ ตามหลักคำสอนของพระพุทธศาสนา สาธุค่ะ

0

1

16

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
16
โพสต์ 2015-1-22 10:59:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนากับปณิธานของอาจารย์โชคชัยด้วยค่ะ

0

6

100

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
100
โพสต์ 2015-1-22 15:54:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุค่ะ

37

78

268

เครดิต

เครดิต
268
โพสต์ 2015-1-22 19:16:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโมทนาในกุศลจิตของอ.โชคด้วยนะคะ..สาธุ

0

2

22

เครดิต

Beginner

Rank: 1

เครดิต
22
โพสต์ 2015-1-23 02:18:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด

1

45

195

เครดิต

เครดิต
195
โพสต์ 2015-1-23 11:31:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญของอ.โชคด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|www.ญาณคเณศวร.com  

GMT+7, 2017-12-19 03:33 , Processed in 0.142216 second(s), 34 queries , Xcache On.